Ríkisstjórnatal frá stofnun lýðveldis

Fyrsta ráðuneyti Steingríms Hermannssonar

Fyrsta ráðuneyti Steingríms Hermannssonar: 26. maí 1983 - 8. júlí 1987.

Fyrsta ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 26. maí 1983

Talið frá vinstri: Albert Guðmundsson, Halldór Ásgrímsson, Jón Helgason, Alexander Stefánsson, Steingrímur Hermannsson, Vigdís Finnbogadóttir forseti Íslands, Geir Hallgrímsson, Þorsteinn Pálsson, Matthías Bjarnason, Guðmundur Benediktsson ríkisráðsritari, Ragnhildur Helgadóttir og Sverrir Hermannsson. Á myndina vantar Matthías Á. Mathiesen.

  • Steingrímur Hermannsson, forsætisráðherra
  • Geir Hallgrímsson, (til 24.01.1986) utanríkisráðherra
  • Albert Guðmundsson, (til 16.10.1985) fjármálaráðherra og (frá 16.10.1985 til 24.03.1987) iðnaðarráðherra
  • Alexander Stefánsson, félagsmálaráðherra
  • Halldór Ásgrímsson, sjávarútvegsráðherra og (frá 16.10.1985) samstarfsráðherra Norðurlandanna
  • Jón Helgason, landbúnaðarráðherra og dóms- og kirkjumálaráðherra
  • Matthías Bjarnason, samgönguráðherra og (til 16.10.1985) heilbrigðisráðherra og (frá 16.10.1985) viðskiptaráðherra
  • Matthías Á. Mathiesen, (til 16.10.1985) viðskiptaráðherra, ráðherra Hagstofu Íslands og samstarfsráðherra Norðurlandanna og (frá 24.01.1986) utanríkisráðherra
  • Ragnhildur Helgadóttir, (til 16.10.1985) menntamálaráðherra og (frá 16.10.1985) heilbrigðisráðherra
  • Sverrir Hermannsson, (til 16.10.1985) iðnaðarráðherra og (frá 16.10.1985) menntamálaráðherra
  • Þorsteinn Pálsson, frá 16.10.1985) fjármálaráðherra og ráðherra Hagstofu Íslands og (frá 24.03.1987) iðnaðarráðherra

Mynd af fyrsta ráðuneyti Steingríms Hermannssonar 26. maí 1983 - 8. júlí 1987 með breytingum

Með breytingum 24. janúar 1986. Talið frá vinstri: Albert Guðmundsson, Halldór Ásgrímsson, Jón Helgason, Alexander Stefánsson, Steingrímur Hermannsson, Vigdís Finnbogadóttir forseti Íslands, Matthías Á. Mathiesen, Þorsteinn Pálsson, Matthías Bjarnason, Ragnhildur Helgadóttir, Guðmundur Benediktsson ríkisráðsritari, Sverrir Hermannsson.