Ríkisstjórnatal frá stofnun lýðveldis

Annað ráðuneyti Davíðs Oddssonar

Annað ráðuneyti Davíðs Oddssonar: 23. apríl 1995 - 28. maí 1999.

Annað ráðuneyti Davíðs Oddssonar 23. apríl 1995

Talið frá vinstri: Páll Pétursson, Halldór Blöndal, Friðrik Sophusson, Björn Bjarnason, Davíð Oddsson, Vigdís Finnbogadóttir forseti Íslands, Halldór Ásgrímsson, Finnur Ingólfsson, Guðmundur Bjarnason, Ingibjörg Pálmadóttir, Þorsteinn Pálsson, Ólafur Davíðsson ríkisráðsritari

  • Davíð Oddson, forsætisráðherra og ráðherra Hagstofu Íslands. Fór jafnframt með dóms- og kirkjumálaráðuneytið og sjávarútvegsráðuneytið frá 11.05 til 28.05.1999
  • Halldór Ásgrímsson, utanríkisráðherra og samstarfsráðherra Norðurlandanna. Fór jafnframt með landbúnaðarráðuneytið og umhverfisráðuneytið frá 11.05. til 28. maí 1999.
  • Björn Bjarnason, menntamálaráðherra
  • Finnur Ingólfsson, iðnaðarráðherra og viðskiptaráðherra
  • Friðrik Sophusson, fjármálaráðherra til 16.04.1998
  • Geir H. Haarde fjármálaráðherra 16.04.1998
  • Guðmundur Bjarnason, umhverfisráðherra og landbúnaðarráðherra (til 11.05.1999)
  • Halldór Blöndal, samgönguráðherra
  • Ingibjörg Pálmadóttir, heilbrigðisráðherra
  • Páll Pétursson, félagsmálaráðherra
  • Þorsteinn Pálsson, dóms- og kirkjumálaráðherra og sjávarútvegsráðherra (til 11.05.1999).

Mynd af öðru ráðuneyti Davíðs Oddssonar með breytingum 11. maí 1999

Með breytingum 11. maí 1999. Talið frá vinstri: Ingibjörg Pálmadóttir, Geir H. Haarde, Björn Bjarnason, Davíð Oddson, Ólafur Ragnar Grímsson forseti Íslands, Halldór Ásgrímsson, Finnur Ingólfsson, Halldór Blöndal, Ólafur Davíðsson ríkisráðsritari, Páll Pétursson.


Upplýsingar um ríkisstjórnir eru fengnar úr bókunum, Stórnarráð Íslands