Ríkisstjórnatal frá stofnun lýðveldis

Þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar

Þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar: 28. maí 1999 - 23. maí. 2003.


Þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar 28. maí 1999Talið frá vinstri: Sólveig Pétursdóttir, Páll Pétursson, Guðni Ágústsson, Finnur Ingólfsson, Árni M. Mathiesen, Davíð Oddsson, Ólafur Ragnar Grímsson forseti Íslands, Halldór Ásgrímsson, Björn Bjarnason, Geir H. Haarde, Ingibjörg Pálmadóttir, Siv Friðleifsdóttir, Ólafur Davíðsson ríkisráðsritari, Sturla Böðvarsson


  • Davíð Oddsson, forsætisráðherra og ráðherra Hagstofu Íslands
  • Halldór Ásgrímsson, utanríkisráðherra.
  • Björn Bjarnason, menntamálaráðherra (til 02.03.2002).
  • Árni M. Mathiesen, sjávarútvegsráðherra.
  • Finnur Ingólfsson, iðnaðar- og viðskiptaráðherra (til 31.12.1999)
  • Geir H. Haarde, fjármálaráðherra.
  • Guðni Ágústsson, landbúnaðarráðherra.
  • Ingibjörg Pálmadóttir, heilbrigðis- og tryggingamálaráðherra (til 14.04.2001).
  • Jón Kristjánsson, heilbrigðis- og tryggingamálaráðherra (frá 14.04.2001).
  • Páll Pétursson, félagsmálaráðherra.
  • Siv Friðleifsdóttir, umhverfisráðherra og samstarfsráðherra Norðurlanda.
  • Sólveig Pétursdóttir, dóms- og kirkjumálaráðherra.
  • Sturla Böðvarsson, samgönguráðherra.
  • Valgerður Sverrisdóttir, iðnaðar- og viðskiptaráðherra (frá 31.12.1999)
  • Tómas Ingi Olrich, menntamálaráðherra (frá 02.03.2002).

Mynd af þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar með breytingum 31. desember 1999

Með breytingum 31. desember 1999.

Talið frá vinstri: Sturla Böðvarsson, Siv Friðleifsdóttir, Ingibjörg Pálmadóttir, Geir H. Haarde, Árni M. Mathiesen, Davíð Oddsson, Ólafur Ragnar Grímsson forseti Íslands, Halldór Ásgrímsson, Björn Bjarnason, Guðni Ágústsson, Páll Pétursson, Sólveig Pétursdóttir, Ólafur Davíðsson ríkisráðsritari, Valgerður Sverrisdóttir

Mynd af þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar með breytingum 14. apríl 2001Með breytingum 14. apríl 2001. Talið frá vinstri: Sturla Böðvarsson, Siv Friðleifsdóttir, Jón Kristjánsson, Geir H. Haarde, Árni M. Mathiesen, Davíð Oddsson, Ólafur Ragnar Grímsson forseti Íslands, Halldór Ásgrímsson, Björn Bjarnason, Guðni Ágústsson, Páll Pétursson, Sólveig Pétursdóttir, Valgerður Sverrisdóttir, Ólafur Davíðsson ríkisráðsritari.

Mynd af þriðja ráðuneyti Davíðs Oddssonar með breytingum 2. mars 2002Með breytingum 2. mars 2002. Talið frá vinstri: Tómas Ingi Olrich, Sólveig Pétursdóttir, Páll Pétursson, Guðni Ágústsson, Árni M. Mathiesen, Davíð Oddsson, Ólafur Ragnar Grímsson forseti Íslands, Halldór Ásgrímsson, Geir H. Haarde, Jón Kristjánsson, Siv Friðleifsdóttir, Sturla Böðvarsson, Valgerður Sverrisdóttir, Ólafur Davíðsson ríkisráðsritari.