Ríkisstjórnatal frá stofnun lýðveldis

Þriðja ráðuneyti Hermanns Jónassonar

Þriðja ráðuneyti Hermanns Jónassonar: 24. júlí 1956 - 23. desember 1958


Talið frá vinstri:

  • Hermann Jónasson, forsætisráðherra, landbúnaðarráðherra og dómsmálaráðherra
  • Guðmundur Í. Guðmundsson, (til 3.8. 1956 og frá 17.10.1956) utanríkisráðherra
  • Eysteinn Jónsson, fjármálaráðherra
  • Gylfi Þ. Gíslason, menntamálaráðherra og iðnaðarráðherra
  • Hannibal Valdimarsson, félagsmálaráðherra
  • Lúðvík Jósefsson, sjávarútvegsráðherra og viðskiptaráðherra
  • Emil Jónsson, (frá 03.08.1956 til 17.10.1956) utanríkisráðherra (vantar á myndina)

Upplýsingar um ríkisstjórnir eru fengnar úr bókunum, Stórnarráð Íslands